> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA MKOA WA MWANZA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri
kwa sekta za kilimo, mifugo na uvuvi katika mkoa wa Mwanza na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(@) (b)
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Kielelezo 1. (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2023 kwa mkoa wa Mwanza. (b) Ramani inayoonesha wastani
wa muda mrefu wa mvua za Msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Mwanza. Angalizo: Wastani
wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na
mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

Kwa ujumla mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Mwanza.
Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa kujitokeza hususan katika mwezi Aprili, 2023.

Mvua za msimu wa Masika, 2023

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa
Mwanza. Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Machi, 2023 na kuisha wiki ya nne ya
mwezi Mei, 2023.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya
vipindi vifupi vya mvua kubwa zinazoambatana na upepo mkali yanaweza kujitokeza.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA WILAYA YA NYAMAGANA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Nyamagana.
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Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Nyamagana, Mwanza.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Nyamagana.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Nyamagana

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Nyamagana ni kati ya milimita 350
hadi 390.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Machi katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanaji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwva kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA KWIMBA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Kwimba.
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Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Kwimba, Mwanza.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kwimba.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Kwimba

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Kwimba ni kati ya milimita 350
hadi 420.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Mei katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanayji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA MAGU
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Magu.

MKOA WA MWANZA

WILAYA YA MAGU

1 Wwastani Hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Magu, Mwanza.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Magu.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Magu

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Magu ni kati ya milimita 350 hadi
420.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Machi katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanayji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriva kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA SENGEREMA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Sengerema.
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Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Sengerema, Mwanza.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Sengerema.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Sengerema

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Sengerema ni kati ya milimita 350
hadi 420.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Machi katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanayji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriva kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA WILAYA YA UKEREWE
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Ukerewe.
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Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Ukerewe, Mwanza.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Ukerewe.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Ukerewe

Zitaanza: Wiki ya nne ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Ukerewe ni kati ya milimita 440
hadi 510.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Machi katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanaji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwva kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2023 KWA WILAYA YA ILEMELA
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya llemela.

MKOA WA MWANZA

WILAYAYA ILEMELA

Kielelezo {\ﬂ_ ——
[ Wastani hadi Chiri ya Wast@ni ")

*»-___ﬂ,.\J )

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
llemela, Mwanza.

Dondoo muhimu

Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya llemela.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Machi,
2023.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.
Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya llemela

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya llemela ni kati ya milimita 350 hadi
390.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Mei, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Machi katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Unyevu wa udongo unatarajiva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanaji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2023 KWA WILAYA YA MISUNGWI
Umetolewa: 22/02/2023

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2023; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Misungwi.

MKOA WA MWANZA

WILAYA YA MISUNGWI
e Vo N KAS

s N
35 )/
Kielelezo
[ Wastani Hadi Chini ya Wastani j&_rj
-

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2023 kwa wilaya ya
Misungwi, Mwanza.

Dondoo muhimu

o Mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Misungwi.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Machi,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023.

o Unyevu wa udongo unatarajiwa kuwa wa kuridhisha katika
maeneo mengi kwa ajili ya kilimo

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa

matumizi ya baadae.

Mvua za msimu wa Masika, 2023 kwa wilaya ya Misungwi

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Machi, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Mei, 2023

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Misungwi ni kati ya milimita 350
hadi 420.

Kiwango chajuu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku 10 au zaidi hususan mwezi Machi katika msimu huu wa
Masika, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwva kuwa za kuridhisha na zenye
mtawanyiko mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika
iliyopita.
Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Unyevu wa udongo unatarajiwva kuwa wa kuridhisha
katika maeneo mengi kwa ajili ya kilimo.

o Hali ya malisho na upatikanaji wa maji kwa ajili ya mifugo
vinatarajiwa kuimarika

o Uwezekano wa kuwepo magonjwa ya mifugo na wadudu
wabharibifu wa mazao hasa wakati wa msimu wa mvua
yanaweza kujitokeza.

o Upatikanaji wa chakula cha samaki unatarajiwa kuwa wa
kuridhisha na hivyo kuimarisha uzalishaji na upatikanaji
wa mazao ya uvuvi.

Ushauri

o Wakulima wanashauriva kupanda mbegu bora
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia teknolojia
ya uvunaji wa maji ya mvua na uhifadhi wa malisho kwa
matumizi ya baadae.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

o Wavuvi wanashauriwa kuandaa miundombinu ya uhifadhi
wa mazao ya uvuvi na kuimarisha miundombinu ya
ufugaji wa samaki.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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